Maoni yako

Kama una maoni yeyote unaweza kuandika hapa na tutajitahidi kadri ya uwezo wetu kuyafanyia kazi.

Maoni yawe yakujenga na tutumie lugha ambayo haitomkwaza mwingine.

Pius – Mhariri

156 Responses to Maoni yako

  1. mohamed says:

    kaka huwa unatuwambia tubonyeze prea.harafu hatuoni kitu vip. unatunyima huondo kaka.turetee prea kweri nihayo tu. mimi.mudy toka lstamburi.turuky

    • Nilitaka tu ili ni wa pongeze na kazi nzuri hamboyo munaifanya. Nawatakia mafanikiyo mazuri katika kazi yenu na mzidi kutupa habari motomoto kutoka AFRICA

      • giles says:

        hongereni kwa habari nzuri za michezo na burudani. pia nawaombeni mjitahidi kuandika habari za ndani ya nchi yetu na sio kila siku kuandika habari ya ligi za wenzetu ulaya . mbona wao hawa andiki habari kuhusu ligi yetu ya bongo.

    • Endoro Lodge says:

      Dear Tanzania

      It my pleasure to write to you and introduce our lodge based in Karatu Tanzania
      “Endoro Lodge is the cradle for integration with nature that lies at the foot of the Ngorongoro Highland Forest. Surrounded by natures haven, a mystical environment with a sense of calmness beyond words. It is located along the fire line of the Ngorongoro Conservation Authority; 5.5km from the town of Karatu, 0.5km from the Endoro Gate, 20km from the Ngorongoro Main Gate, and 28km from the Manyara National Park.

      The lodge has 18 spacious cottages, designed to incorporate the surrounding culture within the vicinity of the greater Ngorongoro highland forest area. At all times the cottages face the Ngorongoro wilderness that presides before the lodge guarding and observing the wild as they exist before the summit where there is access of integration with nature.

      The facilities are a personalized restaurant and bar, a comfortable traditional lounge, a massage boma, a swimming pool and free internet. The restaurant and bar provide a magnificent view of the Ngorongoro Highlands Forest Fire line into the Ngorongoro Conservation Area.

      Due to the surrounding forest the location has the freshest misty rich air and unexploited land. Imagine how fresh and pure the air can be in the jungle so beautiful, green, and peaceful. How a wilderness feels like, even words can’t compare and describe this feeling.

      It is our aim to provide the right exposure in the quiet home of abundant luxury where our joy is the dream that you live in for just a moment. This majestic lodge has outstanding integration with nature techniques created for all kinds of guests.

      Cultural Tours: visit the natives of the Ngorongoro Forest Highlands and learn how their forefathers migrated to the area and survived side-by-side with the wild for centuries before the founding of the Ngorongoro Conservation Area. Cultural Dance will be performed by a group of iraqw ladies, and the tinga tinga painting art where the guests shall have the opportunity to select a few of their choice. The guests will have the opportunity of learning about the Iraqw people, their lifestyle and livelihood.

      Endoro Trail is a 2 hour nature walk into the Ngorongoro Conservation Area. Elephant caves have been created by elephants seeking for salty minerals in the soil that they eat to help with digestion. Endoro Falls are formed by a river whose origin is from the underground springs at the Crater Rim.

      The Ngorongoro is accessible in the Northern side of the by walking trails that are provided also for our guests to explore. Where you get to see the Endoro River and the magnificent “Tembo” Caves.
      Alfred Mlaki
      +255786190009
      Arusha- Tanzania

      • KUPELA SULEYMAN says:

        M2 WANGU WEWE MKALI SANA UNAWEZA GAME LA BONGO
        SHAVU LANGU KWAKO NI KUKUPA MOYO NA MUSIC WA HIP HOP NIKISIKILIZA NYIMBO ZAKO ZOTE ZINANIPA NAMI KUWA MWANAMUSIC MFANO:NAUZA KURA YANGU,MTI WENYE MATUNDA,NAONAMIMI KWAMACHO YANGU.BROTHER MIMI NAKUKUBALI SANA. NAOMBA TUWE2NACHATI ZAIDI NA KUNITAMBULISHA NYIMBO ZAKO MPYA TUFAMIANE ZAIDI A.K.A.MOCAKUBWA.

      • Hongereni sana kwa kazi nzuri ya kuandika habari za michezo.pia na waomba mjitahidi kuandika habari kuhusu ligi yetu ya ndani nasio kila siku kuandika habari kuhusu ligi za wenzetu ULAYA mbona wao hawa andiki habari kuhusu ligi yetu ya bongo? . from mtwango sec school p.o box 370 njombe IRINGA

  2. piusmickys says:

    Pole sana mkuu lakini ina cheza kwa wengine kunweza kuwa ni sababu ya Vitu viwili.
    1. Labda hauna Flash Player kwenye MAchine yako au unahitajika ku update.
    2. Kama unatumia Kaspersky Anti virus basi huwa inakataa kuruhusu player ya Google au Youtube, cha kufanya ni kuiruhusi Google na Youtube au ku Pause au Stop ile Kasper kila ukitaka kucheza Google Movie au Youtube Movie.

    • Hongera husein machozi kwa kazi zako nzuri za music .ila ninacho kuomba kaza buti kijana wa ngu kwanigame limetaiti ile mbaya. nimependa song zako za ukweli kama vile promise kafia gheto kwa ajili yako maji yaki mwagika fullshangwe na hello

  3. kaka mimi nishabiki wko nanimpezi wa webu yako toka lreyazamani mpaka hii ya sasa hivi rakini kira hukireta prea sizipati mbona zingine nazipata kama za haki ngoi,bongo5,bongo serebret, lstiafrikayoutbe.nk.yako tu ndio lnakataa.hatapicha sikunzingine huweki tunaona maandishi tuu. turekebishie kaka prea zako. tuzipate. nimimi mdogo wako kutoka lstamburi turuky

  4. kaka video ya aminata hakuna wara prea zako sisi huku hatuzioni umeacha sehemu wazi tu. mbona prea zingine tunaziona kama vire ya bongoserebureti.hakingoi.bongo5.nk.yako tu.ndio lnamatatizo.au wewe unatumia prea gani?nimimi mdogowako pamoja na wadau wezangu kutoka lstamburi turkye

  5. Ndise says:

    Mkuu ulianza kwa kutupa habari za BBA imekuwaje tena?
    Tulikuwa tunapenda uchambuzi wako wengine hatupati wasaa wa kuona na kutembelea vyombo mbalimbali tunapenda kupata kila kitu kwa wakati mmoja hata weka mara 2 tu kwa wiki ili useme itakuwa lini na lini.
    Ni hayo tuu vingenevyo kazi nzuri sana kuanzia muonekano hadi content.
    Umekuja kwa kasi na umekubalika.
    Ndise Mkanjala.
    Indiana Polis

  6. Sameer says:

    Naungana na Ndise jamani tujulisheni basi walau mara mbili kwa wiki yatosha jamani au hata fanya kila ijumaa tuu una compile ya wiki nzima.
    Sameer UAE

  7. kaka bora uturudishe kwenye blog yetu ya zamani sasa hivi ndio imezidi hata picha hatuoni umeziweka eksi.kama prea.tunaona maadishi tu.yureyure mdau wako.wa lstamburi

  8. Colibry says:

    Kaka kuna msomaji alijaribu kukusahihisha kuhusu post ya “SERENA APOTEZA US OPEN”, Imekuwaje mbona ndo umeitoa kabisa….mkweli ni yeye au wewe na taarifa yako kuwa kapoteza US OPEN?

  9. piusmickys says:

    Ndugu Colibry Salaam!
    Nashukuru kwa kuniandikia na zaidi kwa kunitembelea,
    Kimsingi nilipaswa kuomba msahama kwa Post ile kwani niliupdate Blog kupitia Simu yangu na matokeo yalikuwa sio ya mwisho, ilikuwa ni ile set ambayo Serena alipoteza.
    Samahani mdau kwa kosa lile la kiufundi na wengine wote ambao walikwazwa na kosa lile.

  10. ummu says:

    nahitaji kuchati na wewe personal kama hutojali
    vipi uko tayari

  11. piusmickys says:

    piusmicky@yahoo.co.uk au text me at +60176452510 haiko noma mkuu!

  12. mohamed says:

    kaka mbona utupi matokeo yaligi ya tz asa kwasisi tuliombali na nyumbani.pamoja na matukio asa yanga na simba.pamoja namsimamo wote waligi unavyo enda.nani anaongoza ligi.kwaniaba ya wa bongo tulio uturkey tuna omba kuwakilisha

  13. dachi.com says:

    kaka wewe huwa unatumia prea gani ebu tufahanishe ili tupate hizi video zako na sisi uliniambia nidarodi prea uliyı nitumia nimefanya hivyo kama ulivyo niambia lakini haichezi hata kidogo kwanza mimi hata prea sisioni tunaona patupu tu chini ndio tunaona mandishi tu kuwa boyeza hapo kusikiliza kwakifupi hatuoni kitu zidi ya wewe umecha nafasi tu nihayo tu 1UNATUMİA PREA GANİ?

  14. Anonymous says:

    nataka kukutumia picha za miss burundi lakini sioni email yako

  15. Mdau says:

    Mdam naomba msaada kwenye tuta kidogo wa kunitangazia hii blog yangu ya michezo.
    http://worldspoti.blogspot.com
    Shukran

  16. Sonda Robert says:

    Aisee tuwasiliane niko hapa Japan , Nataka kuja huko Kutembea
    Simu Yako Nilipoteza , tumia hiyo Mail Nitumie simu Yako
    Sonda Shukran Robert

    • orest says:

      High Shukrani
      HV wewe ndio ownwer wa plot fulana iliyopo bahari beach Dsm?
      Kuna some details zinafanana na jina lako
      Tafadhali niandikie email au nipigie 0754 089544 kuna issue ya kudiscuss kidogo
      au motumie namba yako yako nikupigie
      Ni very urgent

  17. Mdau Ugiriki says:

    KAKA HII IPO SAWA KWELI?
    TUNAPOKWENDA SIO KAMA KWELI HII NI KAQULI YA MH.PINDA
    MDAU THESSALONIKI,UGIRIKI)
    Kutoka mtandao wa gazeti la Mwananchi)

    Date::1/23/2009
    Pinda ataka jino kwa jino
    Na Victor Kinambile, Tabora
    KATIKA hali ya isiyo ya kawaida, Waziri Mkuu Mizengo Pinda jana aliwaambia wananchi kuwa wanaoua watu wenye ulemavu wa ngozi (albino) pamoja vikongwe ni hawana budi kuuawa kwa kuwa wakisubiri mahakama kuwahukumu, watakuwa wanakosea.
    Waziri Pinda, ambaye ameanza ziara katika mikoa ya Kanda ya Ziwa yenye lengo la kuhamasisha vita dhidi ya mauaji ya vikongwe na albino, aliutaka Umoja wa Vijana wa CCM kuongoza vita hiyo, akisema lina jeshi zuri.
    Mauaji ya albino yamekuwa ni tatizo kubwa nchini na hasa katika mikoa ya Kanda ya Ziwa.
    Pamoja na serikali kutangaza hatua kadhaa za kupambana na wauaji hao, bado matukio ya kuuawa kwa watu hao wenye ulemavu wa ngozi yamekuwa yakiendelea kuripotiwa, lakini Waziri Pinda ameenda mbali zaidi katika kukabiliana na tatizo hilo alipotaka wauaji hao wauawe badala ya kufikishwa mbele ya vyombo vya sheria.
    Kauli ya Pinda, ambayo inaweka maswali katika suala la utawala bora, imekuja wakati ambao wananchi wamekuwa wakijichukulia sheria mkononi na kuua vikongwe kutokana na imani za uchawi.
    Akihutubia wakati wa kufungua mkutano wa 16 wa Shirikisho la Vyama vya Kuweka na Kukopa (SCCULT) kwenye ukumbi wa Chuo cha Utumishi Umma mkoani hapa, Waziri Pinda alisema iwapo wananchi wataendelea kuwahurumia wauaji hao ambao wanatafuta viungo vya albino wakitegemea mahakama itatenda haki huku nao wakiongeza kasi ya mauaji kwa Watanzania, watakuwa wanakosea.
    Hivyo alisema kwamba kuanzia sasa mtu yeyote atakayemuona mtu amemkata shingo au mkono mweziwe basi naye auawe papo hapo hii itakuwa ndiyo dawa kwani vingozi wote tumechoka na mauji hayo.
    “Mkimuona mtu akamkata mwingine shingo naye muueni kwani sasa viongozi wote tumechoka… no more, I can’t tolerate anymore (imetosha, siwezi kuvumilia tena),” alisema Pinda huku akiwaacha watu midomo wazi.
    Aliviomba vyama vya siasa kushirikiana na wananchi kuhakikisha suala hili la mauji linakwisha kwani wauji “tunaishi nao na ni rahisi kulimaliza iwapo tutakuwa kitu kimoja katika kuondoa kashifa hii ambayo imekuwa mbaya kwa nchi yetu”.
    Aliuagiza Umoja wa Vijana wa CCM kuhakikisha mauaji hayo yanatokomezwa kabisa, akisema kuwa ni jeshi zuri ambalo likiamua kutokomeza kabisa mauaji ya vikongwe na ndugu zetu maalbino inawezekana.
    “Umoja wa vijana mna jeshi zuri ambalo naamini mkiamua mnaweza kutokomeza mauaji ya wazee wetu pmoja na ndugu zetu maalbno na kazi hiyo nawaagiza muanze leo msisubri auawe mwingine tena,” alisema waziri mkuu.
    Baada ya kumalizika kwa mkutano huo, baadhi ya watu wanaoonekana kuwa ni wa “serikali” waliwafuata baadhi ya waandishi wa habari, akisihi suala hilo lisiripotiwe magazetini kwa madai kuwa kauli hiyo ya Waziri Pinda inaweza kusababisha matatizo.
    Rais Jakaya Kikwete, ambaye pia amekuwa mstari wa mbele kupiga vita mauaji hayo, alitofautiana na Waziri Pinda katika moja ya hotuba zake aliposema kuwa adhabu ya kuua haitofautishi muuaji wa albino na muuaji mwingine na kwamba watakaopatikana na hatia ya kuua albino, atakabiliana na adhabu ya kifo kama ilivyo kwa muuaji mwingine.
    Waziri Pinda alionekana kukerwa na mauaji ya albino wakati alipopata taarifa kwamba kuna mama mwingine aliuawa usiku wa kuamkia juzi.
    “Nimeambiwa kuwa juzi wilayani Sengerema kuna mama mmoja ambaye ni mlemavu wa ngozi amekatwa mkono na wauaji wakaondoka na mkono huo na tayari mama huyo amekufa,” alisema Pinda na kusisitiza kushughulikia wauaji hao.
    Akitoa takwimu za mauaji ya vikongwe na malbino alisema mwaka 2003 waliuwawa vikongwe 517, mwaka 2004 waliuawa vikongwe 444, mwaka 2005 (494), 2006 (vikongwe 386), mwaka 2007 (vikongwe 526) na albino sita na mwaka 2008 (vikongwe 526 na albino 28).
    Alisema tayari mwaka huu wameuawa albino watatu hivyo kufanya albino na vikongwe waliouawa kufikia kuwa jumla 2,900.
    Waziri mkuu ameanza ziara ya siku nne kutembelea mikoa ya Shinyanga, Tabora na Mwanza ili kuhamasisha wananchi watokomeze vitendo vya mauaji ya vikongwe na watu weye ulemavu wa ngozi.

    Tuma maoni kwa Mhariri

  18. dachi says:

    kaka ulituweka shindano la kumtafuta mchezaji bola kiafrica natukapiga kura zetu vipi matokeo yake nan, kashinda au bado bbc hawajatoa matokeo naomba kuwakilisha

  19. paesulta says:

    PAPA nimekutana na hii mtandao wa NIFAHAMISHE nngependa kuchangia na wadau……
    jinsi nilivyokipokea kifo cha Jose Maina ‘Mbunge wa Mkuzi’

    Marehemu Jose Maina, ‘Mbunge wa Mkuzi’ Friday, February 20, 2009 9:00 PM
    ‘Ghafla namsikia Maina akitupa mashairi yenye maneno mazito ‘Lakini kumbuka Ndugu Sama, using’ang’anie mtu asiyekupenda, iliyobaki, oa mwingine’Wakati Maina anaimba mashairi hayo, Moshi William anamchagiza kwa kumuita Jose Maina, Mbunge wa Mkuzi’
    NI saa sita mchana niko ofisini mara simu yangu ya mkononi inaita na ninapoiangalia nakutana na jina la Hassan Moshi.

    “Vipi baba” Hasani ananisalimia mara baada ya mimi kupokea simu.
    “Salama sijui wewe” nami namjibu.
    “Mimi Salama. Vipi umepata habari za Maina?” ananiuliza.
    “Hapana, kwani vipi?” namjibu na kumuuliza.
    “Maina amefariki leo asubuhi”.
    “Amekufa?” namuuliza
    “Ndiyo, amekufa ghafla kwenye daladala maeneo ya Temeke Mikoroshini wakati akiwa anaelekea studio. Leo tulikuwa tunakwenda kurekodi” alizungumza Hassan na kukata simu.

    Wakati Maina anakutwa na umauti, wanamuziki wenzake walikuwa wanamsubiri studio ili akaingize sauti katika nyimbo mbili kati ya sita za albamu yao mpya.
    Nyimbo hizo ni Kimya Kingi uliotungwa na Papa Upanga na Nyumba ya Urithi uliotungwa na mpiga rhythim wa bendi hiyo, Uluka Uvuruge. Nyimbo ambazo tayari zilisharekodiwa ni Mama Cossy uliotungwa na Maina, Suzana (Mabela), Kiapo (Hussein Jumbe) na Cheo ni Dhamana (Eddo Sanga)

    Taarifa hiyo inanishtua na haraka haraka nawapasha habari wafanyakazi wenzangu, Mawazo Lusonzo, Jimmy Chika na Said Mmanga ambao pia ni wadau wakubwa wa muziki wa Kitanzania.

    Wakati mjadala unaanza ofisini juu ya kifo cha Maina, mimi najikuta mawazo yangu yakihama pale ofisini na kuelekea moja kwa moja kwenye ukumbi wa Amana uliopo Ilala Dar es Salaam ambako bendi ya Msondo Ngoma iliutumia kama ukumbi wake wa nyumbani na kutumbuiza kila siku ya jumapili.

    Kwa sasa bendi hiyo inautumia ukumbi wa Afri Centre uliopo maeneo ya Mchikichini, jijini Dar es Salaam.

    Nakumbuka miaka mingi nyuma siku za jumapili, nikiwa nimekaa upande wa kushoto wa stejini ya ukumbi huo nikiwa na wadau mbalimbali wa muziki baadhi yao wakiwa wanahabari wenzangu ambao ni wakereketwa wa bendi ya Msondo Ngoma tangu ilipokuwa inamilikiwa na Jumuia ya Wafanyakazi nchini (JUWATA) na hata pale ilipoanza kumilikiwa na wanamuziki wenyewe.

    Namuona Angetile Osiah, Masoud Masoud, Muhidin Issa Michuzi na mwanadada Suzy ambao wote ni wana habari, wapo pia makocha SyllerSaid Mzirai na Jamhuri Kihwelo kila mmoja wetu akiwa kama yuko dunia nyingine, kutokana na kunogewa na muziki mzito unaoporomoshwa na bendi hiyo kongwe.

    Ghafla wote tunapagawa zaidi pale mpiga solo mahiri wa bendi hiyo, Abdu Ridhiwani Pangamawe, anaposhuka jukwaani na kuja kati kati yetu na kuanza kucharaza gita lake kwa umahiri wa hali ya juu, huku akituchezesha.
    Macho yangu yanatoka pale tulipo, na kuangalia karibu na mlango wa kuingilia, pamoja na ukumbi kufurika, lakini namuona Boniface Wambura ambaye mara nyingi ulikuwa huhitaji kuhaha kumtafuta kutokana na urefu wake pamoja na tabia yake ya kupenda kusimama kipindi chote cha shoo. We angalia tu ukiona mtu mrefu kuliko wote ujue ni yeye.
    Namuona Wambura akiwa mwenye tabasamu lenye kila aina ya furaha, huku macho yake akiwa ameyaelekeza jukwaani.
    Haraka haraka nayarudisha macho yangu jukwaani, na naiona safu ya mbele ya uimbaji ya Msondo Ngoma, ikiwa imepambwa na mijibaba mitano iliyojaa vyema jukwaani. Namuona Othumani Momba, Suleimani Mbwembwe, Tx Moshi William, Joseph Maina na Muhidin Maalimu Gurumo.
    Safu hiyo kwa pamoja, inalishambulia jukwaa vilivyo kwa sauti zao tamu na zilizopangiliwa vyema katika kila nyimbo wanayopiga, huku wakichagizwa vilivyo na wapiga ala, Said Mabela, Pangamawe, Zahoro Bangwe, na Uluka Uvuruge ‘Smart Boy’.
    Ghafla namsikia Maina akitupa mashairi yenye maneno mazito “Lakini kumbuka Ndugu Sama, using’ang’anie mtu asiyekupenda, iliyobaki, oa mwingine”.
    Wakati Maina anaimba mashairi hayo, Moshi William anamchagiza kwa kumuita “Jose Maina, Mbunge wa Mkuzi”.
    Tx Moshi alikuwa anapenda kumtania Maina kwa kumuita Mbunge wa Mkuzi, akiwa na maana kuwa mwanamuziki huyo alikuwa anawawakilisha vyema wakazi wa Mkuzi Wilayani Korogwe mkoani Tanga katika medani ya muziki. Kwa hiyo alikuwa ni sawa na Mbunge wa Mkuzi kama kungewepo na bunge la wanamuziki.
    Maneno hayo yanapopenya masikioni mwangu yananikumbusha uchungu mkubwa, kwani leo hii nayakumbuka, kwa kumbukumbu mbaya ya kupoteza moja kati ya nguzo mbili muhimu zilizobaki ndani ya safu ya uimbaji ndani ya Msondo.
    Nguzo ya kwanza kung’oka ndani ya safu hiyo ambayo ilikuwa haina mpinzani kwa bendi za Kitanzania, alikuwa Suleiman Mbwembe na kufuatiwa na Othuman Momba na kisha Tx Moshi William, na sasa Maina.
    Nadiriki kusema kuwa marehemu Maina ilikuwa nguzo muhimu katika safu ya waimbaji wa bendi ya Msondo Ngoma, kwani mbali ya kutegemewa zaidi katika uimbaji kwa sasa, lakini pia alikuwa anategemewa katika suala zima la upangaji wa muziki.

    Ingawa sauti yake haisikiki katika baadhi ya nyimbo, lakini ukweli ni kwamba nyuma ya pazia, alishiriki vyema katika kila nyimbo na kila hatua ya maendeleo ya bendi hiyo.

    Mungu ailaze roho yake mahali pema peponi, Bwana ametwa jinalake libarikiwe Amin

    Na kaimanzila, Nifahamishe Dar

  20. MWALIMU says:

    SAMAHANI SANA KAKA PIUS NA POLE SANA KWA KAZI,MIMI NI MDAU MKUBWA SANA WA BLOG YAKO NA NAKUPAPONGEZI SANA KWA KAZI NZURI UNAYOIFANYA KWA KWELI TUNAINJOI SANA.SASA,MIMI NI MSHABIKI MKUBWA SANA WA NYIMBO ZA KICONGO HASA ZA ZAMANI KAMA WEWE VILE.SASA NILIKUWA NAOMBA UNISAIDIE KITU KIMOJA,KINA NYIMBO MOJA ILIIMBWA MUDA KIDOGO NA HUYU JAMAA ANAITWA KING KESTER EMENEYA,INAITWA “ZINZI”.KWA KWELI HII NYIMBO NAIPENDA SANA NA INANIKUMBUSHA MBALI SANA,SASA MIMI NILIKUWA NAOMBA UNISAIDIE KUTAFUTA TAFSIRI YA HUU WIMBO A;AFU UNIWEKEE KATIKA HII BLOG YETU YA JAMII KAKA TAFADHALI,WE IWEKE TU NITAISOMA KWANI NAPITIA SANA HII BLOK KILA WAKATI HAINA HAJA YA KUNITUMIA KWENYE MAIL KWANI NATAKA WATU WENGINE WAIFAIDI PIA.NAMAANISHA TAFSIRI YA MASHAIRI YA HII NYIMBO KWA KISWAHILI KWANI IMEIMBWA KIZAIRE,NAMI NAIPENDA BUT SIIELEWI NA NASIKIA INA TAFSIRI NZURI SANA.
    NATEGEMEA USHIRIKIANO WAKO KAKA,NA MUNGU AIZDI KUKUBARIKI.

  21. piusmickys says:

    Sawa mdau ngoja nifanye kazi ya kuitafuta kwenye Library yangu na nitaifanyia kazi.
    Nashukuru kwa kuwa unasoma Blog yangu pia usisite kuniambia unapenda habari gani zaidi.
    Pius

  22. Asnah. says:

    kaka masoud tunaomba historia za hao washiriki maana tumeisikia ya adluli na efransia tu, kipindi ni kizuri tulikuwa tunapenda kuangalia live tokea asubuhi lakini….

  23. MWALIMU says:

    NASHUKURU SANA KAKA PIUS KWA KUJIBU,MAOMBI YANGU.NATEGEMEA KUTIMIZIWA HILO OMBI LANGU KAMA ULIVYONIAHIDI.
    POLE SANA KWA USUMBUFU KAKA.

  24. Kwanza pole sana kwa kazi kaka Pius
    mimi ni mpenzi wa blog yako nakupongeza kwa kazi yako ya kuelimisha watu kwani uko juu zaidi kaza buti kakaangu usikate tamaa kwa kuwaelimisha watu

  25. aunt fey says:

    hivi yule mrembo afransia mangii,yeye ndio hajapata kazi? msaidieni jamani, kama mlivyomsaidia huyo mganda putiri,nae msaidieni ajisikie faraja. hiyo maisha plus iwe kuibua vipaji na kuvisaidia vipaji hivyo.

  26. aunt fey says:

    kaka pius, naomba kujua prea ni nini? nami nadhani nitaomba unisaidie kuwapelekea jamaa wako nje wananiomba miziki ya taarab

  27. aunt fey says:

    kaka pius, naomba kujua prea ni nini? nami nadhani nitaomba unisaidie kuwapelekea jamaa wako nje wananiomba miziki ya taarab

  28. JANET says:

    VIP KIPINDI CHA MAISHA PLUS NI KIZURI ILA MBONA SIJA ONA ALBINO HATA MMOJA SI WATAONA KAMA WAMETENGWA NA WATANZANIA WENZAO? NINGE PENDA WAWEPO KWA KWELI
    NIVIGEZO GANI MNAVYO TUMIA KUWATOA WASHIRIKI,NINGE PENDA PIA MTOE MAELEZO MAFUPI KUHUSU MAISHA PLUS KWANI WATU WENGINE HAWAJUI MAANA YAKE!!!!!!!

  29. Anonymous says:

    kamusi Kindamba yazinduliwa Dar

    Huwezi kuutamalaki utamaduni mahalia kama hujui lugha ya wenyeji. Pengine hili ndilo limemsukuma Agathon Kipandula kuandika kamusi hii ambayo ameizundua leo katika ukumbi wa hoteli moja ya Mery’s iliyopo mtaa wa Jamhuri Dar es salaam.mwenyewe anasema wazi kwamba yeye hafanyi kwa sababu ya fedha lakini kutunz aklugha ambayo inaonekana kutoweka, lugha za wenyewe. Pengine wengi tungeunga mkono kazi yake kwa kuangalia pia vitu vingine vya kuhifadhi kwa vizazi vijavyo.
    kwa maneno yake mwenyewe Kipandula ambaye ni ofisa wa benki na mtaalamu wa masuala ya mifedhaameandika ili kusaidia watafiti wa ndani na nje ya nchi wanaofanya kazi katika Bonde la Mto Kilombero na Rufiji, mkoani Morogoro.
    Amesema aliamua kutoa kamusi hiyo ikiwa ni mchango wake kwa jamii husika kwa vizazi vijavyo.
    “Lengo kuu watoto wetu wajue lugha yao, kama unavyojua hivi sasa u-mjini unatusahaulisha lugha za asili, pamoja na kwamba tuna Kiswahili lakini ukweli unabaki kuwa tuna lugha zetu hivyo ni zawadi kwa jamii yangu,” alisema Ofisa huyo.
    Kipandula alisema imemchukua miaka miwili kuandaa kitabu hicho cha kamusi kiitwacho ‘Chindamba, Kamusi ya Kindamba’ kutokana na kuhitaji muda mrefu wa maandalizi uliyomuwezesha kuitoa ikiwa na maneno 6,000 katika ukurasa 138.
    Alisema kamusi hiyo ilimezingatia kutunza utamaduni kuliko biashara. kava yake inapendeza inaonyesha utamu wa maeneo ya malinyi, samaki.

  30. salma says:

    NIAJE MASOUD NA KAKA BONDA?KIPINDI CHA MAISHA PLUS NI KIZURI NA KINAELIMISHA JAMII ILA HUYO MODESTA ANABOA KUPEWA UANGALIZI WA STORE ANAONA KAMA KAPATA MILIONI 10 HAFAI KUBAKI KIJIJINI,MLIPO NIFURAHISHA NIPALE CHAZ NA STIVU WALIPORUDI KAMBINI HONGERENI KWA HILO.

  31. pendo bwire says:

    Mimi nafurahia sana kipindi cha maishaplus mara zote nimekuwa mfuatiliaji na mpiga kura mzuri. Mpaka sasa hivi nampigia debe charles yuko juu, ila kazi mnayotuonyesha watanzania iko safi. Napenda tu kuwaomba hao watoto wanapoona kitu kama ile irizi wasiwe wepesi wa kusema ni ya nani kwani watajenga uhasama

  32. kipindi ni kizuri tena sana, nategemea mwakani kitakuwa kizuri zaidi mkiongeza ufanisi na ubunifu zaidi, ila kitu kimoja kilichoniuzi kupita kiasi ni huu uchawi ulionyeshwa na upendo na kundi lake tunajifunza nini watanzania kutoka kwake? kwanini amekitia dosari kubwa kipindi chako kaka Masound na Bonde? ila nampa bigup sana Abdul na mungu amsaidie awe mshindi wa Maisha plus

  33. zainab says:

    hi kaka kipanya na bonda,kazi mnayoifanya nzuri sn,nauliza inamana hao wengine hawtpata hata sent tano yakifuta jasho,pia nikipiga kura kwa charles mbona haziongezeki.

  34. zainab says:

    pia hivi hizi kura 2nazopiga zinahesabiwa pamoja na zile za sms ya mitandao mingine ya voda,tigo,zain?

  35. emypoyo says:

    Hongereni kwa ubunifu mzuri watanzania wenzangu.Je maoni tunayo toa kwa washiriki wa maisha plus, Huwa wanayasoma ili kujirekebisha walipokosea haswa Pendo na Wambea Wenzake?

    • piusmickys says:

      Hello Maoni ya Maisha Plus huwa na Compile na yanakwenda kwa wenyewe huwa nampatia Masoud Kipanya kwani wao ndio waandaaji.
      Asanye nashukuru kwa kunitembelea

  36. japh says:

    Kaka mambo vp!
    Nimekuona kwenye blog yako unatisha kaka
    kaka ebu niwekee haka ka blog kangu ukapigie promo japo kidogo ndo kibiashara chetu kingine na wewe unahusika kaka,na kama kuna marekebisho nikutumie user name na password urekebishe na uweke na wewe hayo magari yako unayoyauza huko,si unajua tena riziki ya mbwa iko miguuni mwake!!
    http://www.showroomautoaccesories.blogspot.com

    Regards,
    Japh E.M

  37. fujo kalanje says:

    mjomba nimeomba tuwe tunawasilian na unasema nibonyeze pale nahapa lakini ni .0-00000000000000000000

  38. ALFRED MLAKI says:

    dear friends,
    i real like this as it may subjected as room of chatting,exchanging some idears like vijanaz,
    Would like to let you know about our new propaerty which located at Ngorongoro, next to Gibsfarm, to the fireline of ngorongoro highland forest!
    unfortunately this couldnt be a right place to announce! but still we can talks about other jobs, opportunities, etc.

    i m a good in poems, english/swahili, writing a stories/movies and ………..
    for any anybody interesting with the above…… please karibu.
    find me to the website with Masai cover in a local marriege but ……………….. funy one!!!!

    hope to get back soon… nakuja,,,,,, subiri

  39. mody abdallah says:

    Vipi mwandishi kama wewe,tena wa siku nyingi kidogo,lakini lugha bado inakupiga chenga.Utawezaje kuandika “hairisha”badala ya “ahirisha”rejea habari yako hapo juu,imuhusuyo yule dada mwandishi,aliehukumiwa kupigwa viboko.
    Ni aibu kwa Mtanzania kutokujua vizuri Kiswahili.
    Na ndio maana unaruhusu wachangiaji wengi tu,wanaandika utumbo,lafudhi mbovu lakini wewe unatoa upuuzi wao humu kwenye globu yako.Weka mkakati,lugha mbovu,hurushi ujumbe.

  40. Juma Sela says:

    Balozi Dola – Ndani ya video kali ya Youtube “Connect”

    *WATCH IN HQ FULL SCREEN* New Video Comic directed by 3rdi featuring Regime Change (NYC/Haiti), Negus World Order (Haiti/France), Saba Saba (Uganda), Narcy (Iraq), Dola from (Tanzania)

  41. NDANUSU KAPINGA says:

    As I would not be a slave, so I would not be a master. This expresses my idea of democracy. Whatever differs from this, to the extent of the difference, is no democracy.” Abraham Lincoln

    Thereupon I concluded: As I would not be a dhimmi, so I would not be a Muslim.

  42. HUSSEIN HAFFANI SSENYANGE says:

    hongera sana ndg mhariri na safu nzima ya majira usikatishwe tamaa na maoni ya baadhi ya watu wasio wastaarabu ni haki yao kusema chochote binafsi nawafagilia kwa saaaaaaaaanaaaaaaaaaaaaaaa.from K.S.A

  43. wence says:

    Mdau, pole na majukumu….kuna tangazo hapo la biashara la Isamilo lakini lina makosa kidogo kwenye hiyo logo badala ya kuandika LODGE wameandika LODEGE au ni luganyingine mbadala ya lodge?

  44. Kijazi says:

    Kaka mbona contact info zako haziko wazi… tunashindwa kukutumia habari

  45. piusmickys says:

    Samahani kaka email yangu ni piusmicky@yahoo.co.uk na nimeiweka hapo mbele, Nashukuru kwa ushauri.

  46. Sikitu Alli says:

    Kaka heshima yako. Ninaomba uniangalie gari zuri Rav-4 milango iliyo nzuri kibei na kihali. majibu hapa hapa kaka. Asante sana.

  47. Fadh says:

    Kaka habari ya kazi! mimi naomba utufanyie kitu kipya washabiki wako, tuwekee sehemu ya matangazo ya nafasi za kazi. kama unavyojua graduates wamekuwa wengi na upatikanaji wa taarifa unakuwa mgumu. sijui unalionaje hilo.

  48. mdau wa tunduma says:

    Mkuu kuna post moja umetuwekea umeipa jina tangazo,sasa hili tangazo linatukwaza bwana maana linakwenda mbio sana picha zake,halafu weka japo link yake kama ipo,si unajua tena wadau wako tunapenda mambo ya magari.ebu lifanyie kazi.

  49. mdau wa tunduma says:

    Mkuu kumbe husomagi maoni yetu sisi wadau?

  50. piusmickys says:

    Mdau Fadh nashukuru kwa mapendekezo yako nitayafanyia kazi na kuona ni kwa jinsi gani zoezi hilo litawezekananika.
    Ila nashukuru kwa mtazamo wa haraka linawezekana.

    Mdau wa Tunduma niliweka link angalia pale kwenye Tangazo utaiona.

    Mdau wakati mwingine huwa napitiwa tuu kama binadamu lakini huwa najitahidi kujibu hoja kwa hoja.
    Samahani sana

  51. asif says:

    G.morning kaka minashukuru sana kupata news kutoka kwako lakini naomba nikushauri kama mtanzania mwezangu nineona mablog kibao yanatangaza biashara lakini sijawahi kuona blog yoyote tanzania ikitangaza kutangaza nafasi za kazi so kama mtanzania naomba utusaidie kwa hilo

  52. mh!

    its evening again! this is the day that my son Given brought from the land of my grand ma! yes it ………
    from the

  53. who says there is love before marriage?
    who think that tomorrow will coming today?
    who worried to do some mistakes in life?
    And who called spade a big spoon!!!!??

    who!!!!!!

    will want to know if is you or its your friend!!!!
    please tell him/her that……

    Only wise can dance melody of love in a marriage and……..things of today must be done today as tomorrow will not coming today….however mistakes are rooms of having new steps in life! thus why we have to call spade a spade and not a big spoon @ that its look like spoon!!!!! open your eyes

  54. piusmickys says:

    Asif asante sana kwa Ujumbe wako basi nitalifanyia kazi hilo ili nione ni kwa kiasi gani nitaweza kumudu kuweka matangazo hayo.

  55. piusmickys says:

    Alfred
    Thanks for the wise words
    but i wish i cud know which topic u referred to?

  56. Passion says:

    Mimi nina malalamiko kuhusu Paroko wetu wa Ubungo Msewe. Paroko huyu ni wa siku nyingi sana Wananchi wa hapa Msewe walishawahi kumwomba Askofu Mkuu Pengo kumwamwisha huyu Paroko kwasababu Wananchi wa hapa wamechishwa na vitendo vyeke vya unyanyasaji si kwa waumini wa hapa tu hata kwa watu wa nje. Paroko huyu amekuwa akifukuza watu wenye shida kama mbwa. Watu wa hapa walikiwa na imani kuwa kwasababu yeye ni Padre basi angeweza kutuhudumia kwa huruma hata kimawazo, lakini Paroko huyu amekuwa akifukuza watu wanaotaka kubatiza watoto, amekuwa akifukuza wanandoa kanisani, amekuwa akifukuza hata wale wanaomfanyia kazi. Kwakweli Paroko huyu ni myanyanyasaji. Wananchi wa Ubungo Msewe tungependa Paroko huyu arudishwe kwao kwani hafai kuhudumia wananchi watanzania. Yeye ni tofauti na mapadre wengine wa Parokia zingine.

  57. upendo mathew says:

    hallow!for real your doing a great job brother,i have never seen b4, you are more up to date since most of your information and tips are most recent and very clear,i real like it bror bravo and keep it up, but you should increse creativity coz what i see here is very normal,creativity is highly needed,work on it please

  58. chande zubar says:

    mimi ni maombi nataka kuja mwamziki mmoja wa koffi olomedi aitwae suzuki alipotelewapi tangu atoke kwa koffi alitoa album na wenge music alafu sija mmsikia tena.

  59. farid from muscat says:

    mimi unanifurahisha pale unapoleta news za ile iliekua ikiitwa wenge musica 4×4 maana mimi mpaka leo ndio starehe yangu nawapenda sana kuanzia Alain Prince Makaba , Titina Alcapone , Werrasone Ngiama , JB Mpiana ,Didie Masela , Aimelia Lias , Roberto Wunda , Tutu C aludji , Blaise Bula , Adolph Dominguez , Alain Mpela Afande , Burkina faso Kasongo , Patient Kusangila , nina uhakika haitotokea tena duniani watu wakapiga mziki mtamu kama hawa jamaa hio ni never hasa guitar la Makaba ndio kabisa hakuna atakaemleta atabaki kua Legend ,karibuni muone baadhi ya wanawenge tulikua pamoja
    http://www.facebook.com/album.php?id=1477585379&aid=2077193

  60. nunu says:

    hauna mpinzani wangu kazabuti tu !!

  61. Farid wa Muscat says:

    Starehe ina watu wake na wewe ndio kiongozi wake,
    Mzee napenda sana pale unapoleta habari za Muziki na hasa Wenge,

  62. peter says:

    NAMUAMINI JB MPIANA HAPA BONGO TUKITAKA MPUNDA SHOW LIVE TUTAFANYIA WAPI!!!

  63. peter says:

    MESIII SPORT STAREHE !! MIMI NI SHABIKI NAMBARI WANI WA WENGE BCBG SWALI KWENU MASHABIKI…. SHOW LIVE ZA WENGE WAKITANGAZA BIA YA PRIMUS …. NIMEONA MAMIA YA WASHABIKI LIVE JE BIA ZETU TUNAZO KUNYWA KAMA SAFARI ,KILIMANJARO NK WANAUBAVU WA KUGAWANA MAPATO NA WADAU WA BIA ZAO!! BRAVO….. PRIMUSIIIIIIIII

  64. peter says:

    NAMALIZIA … MAKABA AMEFUNIKWA NA PATUUUU SOLOOO ALIZILA AKATUPIGIA GITAA KWA KUBEMBELEZWA MWAMBIENI KUNA KIJANA NOMAAAAA PATU SOLOO TAZAMA MPUNDA UTAMJUA NA KAKA YAKE …..FIKARE ….. NOMA!!!…NO,MA …GENTA….NOMA….SUNDA BASIII NOMA….

    • Ntilya J says:

      Nakubaliana na wewe 100%

    • Farid wa Muscat says:

      Sidhani kama unamjua vizuri Alain Prince Makaba ,pengine umemsikia tu kwa watu wakizungumza, Mimi nakushauri rudi katika video za wenge ili umju Makaba ni nani na alifanya kitu gani katika muziki, Africa au pengine hata dunia nzima hakuna anaemfikia kabisa kwa giutar la solo na mwenzake anaemkaribia kidogo kwa kipaji ni yule Roga Roga wa Extra Musica basi hakuna mwengine tena .

  65. peter says:

    MKUBWA MIMI BADO NABISHA

    Makaba umefunikwa na dogo Patuu soloo AMINI usi amini kama wewe ni shabiki unayefuatilia wenge family basi MAKABA HAYUPO TENA na ukibisha zaidi aliyebaki ni Wera pekeyake lakini BCBG IKO STEBO!! angalia mfano Kaluji na Mpela Afande wamepepotea kabisaaa bada ya kujiengua BCBG je unamjua GENTALISIMO!!!

  66. Farid from Muscat says:

    Sasa ndugu yangu ukitaka nikupe ukweli mimi nakwambia hivi, katika muziki wa zamani na mpaka wa sasa na pengine kwa kizazi kijao hatatokea mtu mwenye kupiga solo guitar kama Alain Prince Makaba , na watu wote wenye akili timamu na wenye kujua muziki wa Africa wanatamtambua hili.

  67. peter says:

    Kaka Farid sikatai Makaba au Diblo wanapiga solo Kwakifupi mimi ni Shabiki wa WENGE nilianza kuusikia muziki wao kupitia sauti ya BBC miaka ya 80 na ushee wimbo Kalay boing jamaa walianza kwa kasi ya ajabu enzi hizo kupitia redia ya mbao (haina ikolaiza)…wiya music wiyaa musica…..huyo ni Baba Daida(MUKULU) upo kaka!!

    sasa upande wa solo la Prince Makaba liliratibiwa sana maabala kwa nini nasema hivyoo..muziki wa Kin unaoaminika ni ule wa vyombo LIVE Mwana wa mfalme hakulipiga gita lake sana katika LIVE CONSERT lakini Solo la CHECHENKO( ) au Mwamba tume liona na kulisikia live bila kubadili au kuratibiwa na maabala katika CONSERT LIVE kama pale FIKIN na upigaji wa live vyombo haswa vijana wa BCBG unavutia wengi ila Kaka tafuta LIVE na ungalie solo la BUKINAFASO, MAKABA, CHECHENKO na FIKARE

    hata PRINCE ALIAMINI AKIONDOKA HAKUTAKUWA NA PENGO ILA MAJIBU ANAYO

    FARID hakika wewe ni shabiki wa WENGE swali kama shoo ya primus LIVE ya UKWELI ipigwe wapi hapa Bongoland.

    NAWAKILISHA

  68. Farid nakati ya Muscat says:

    Peter naona sasa unapoteza mwelekeo kaka, yaani unataka kuniambia Solo la Makaba limefanyiwa editing studio ndio maana linasikilizika vizuri katika record zake ? hahahaha nimecheka sana kuskia hivyo na sio kwamba nakudharau la hasha nimecheka kwa sababu miaka ya nyuma nimewahi kuhudhuria show live za wenge 4×4 na mara ya mwisho nakumbuka Alain Prince alipiga solo katika ule mwimbo unaitwa KAMA VUAMA na kisha akapiga KASKIN amini usiamini guitar lilikua linagonga moyoni kama sindano nikajikuta nalia machozi na pale ndipo hata rafiki zangu wakaamini kua mimi nateseka sana na guitar la Makaba ,na pia mwanzoni mwa mwaka huu nilikua na Titina Alcapone pamoja na Aimelia Lyase tumekaa hata wao walikubaliana na mimi kua bado hawajakutana na anaemfikia Makaba tizama hapa kwenye link hiizi
    http://www.facebook.com/media/set/?set=a.1600821228581.2077193.1477585379&l=0ea87230b0&type=1

    na mimi sikati tamaa kukushauri utizame vizuri katika live ambazo Makaba yumo halafu umpe haki yake na usimdhulumu kipenzi chetu.

  69. Farid nakati ya Muscat says:

    kusema ukweli sijui maana mimi nimeondoka Bongo toka mwaka 1990 na nimewahi kuja mara mbili tu kutembea

    FARID hakika wewe ni shabiki wa WENGE swali kama shoo ya primus LIVE ya UKWELI ipigwe wapi hapa Bongoland.

  70. peter says:

    HII NI KWA WADAU WA WENGE BCBG:SOMA HIVYO VIPANDE KUTOKA MTANDAO BORA KUSINI MWA SAHARA SPORTSTAREHE KISHA CHAMBUA KWA MAKINI then nitakuuliza swali………

    Bendi ikasafiri bila Blaize Bula mpaka Paris.Lakini wakiwa katika maandalizi kuelekea siku ambayo watapiga zenith ambako ndio walipangiwa kupiga kwanza kabla ya olympia,ulizuko mgogoro kati ya JB na Makaba,mgogoro ambao chanzo chake kilikua ni makaba kutokubaliana kabisa uamuzi uliochukukuliwa na bendi huko Kinshasa ku-recruit wanamuziki wapya ambao makaba aliona kama hawakuwa na uwezo wa kutosha kuwa wanamuziki wa wenge BCBG mpya,hapa tukumbuke kwamba katika mtiririko wa vyeo walivyopeana makaba alikua ndio artistic director hivyo hakuwakubali wasanii wapya yani Jules Kibens, Rio, Chai Ngenge na Genta.

    Mgogoro huo ulidumu mpaka siku ya show yenyewe ndani ya zenith dakika chache kabla ya kupanda stejini kuanza show kulitokea majibizano ya maneno baina ya marafiki hao yaliyopelekea mpaka JB Mpiana kulia machozi baada ya Alain Makaba kutumia maneno makali sana yaliyofanana na matusi dhidi yake, JB aliumia sana moyoni kwani kazi ya ku recruit aliifanya Blaize Bula, Jb akasusa kupanda jukwaani hali iliyopelekea showa rasmi ichelewe kuanza huku kina Alain mpela na Aimelia wakiwa wanaendelea kuimba nyimbo za utangulizi stejini, ikabidi mkewe Jb, mama Amida Shatur pamoja na rafiki yake JB waliekuwa pamoja maisha ya utotoni JDL ambae wakati huo alikua ni mpiga keyboard wa Wenge El Paris waingilie kati kumsihi JB apande stejini kwani wapenzi hawatawaelewa kabisa hasa ikizingatiwa Blaize Bula nae hayupo (JDL kwa sasa yuko na bcbg kama muimbaji).
    Sehemu ya Show ya Zenith ilivyokuwa
    Baadae Jb akakubali na kupanda stejini akiwa amevaa crown ya mfalme kichwani na koti refu lenye rangi ya dhahabu akisindikizwa na Tutu Kaludji ukumbi mzima ukizizima kwa kushangilia na moja kwa moja akashika mic na kuanza kuimba wimbo wake COURAGE kwa hisia kali na masikitiko makubwa, huku akiwataja wakongwe Papa Wemba, Pepe Kalle, Adui yake wakati huo Koffi Olomide (japo alipomtaja watu walizomea) huku akisema kwamba yeye ni mdogo kwa hao wote, unaweza kutazama hapo chini jinsi alivyokua akiimba kwa hisia kali wimbo huo siku hiyo,ambapo baada ya huu akaamba mulolo, Parie Bouge (Kin e Bouger) na n.k. mnaweza kuitafuta video hii kamili kwa ambao hamjaiona, mimi huwa hainichoshi kuitazama, ni nzuri sana,imeandikwa JB Mpiana & WENGE bcbg Zenith 1999!
    vIDEO:

    Wenge alikomelea kwenye kutunga zaidi na vijana walipewa nafasi vijana zaidi, Wimbo huu unaitwa Serge Palmi ukiwa ni utunzi wa kinaja Burkina Faso Mboka Liya aka Burkifaso Kasongo mmoja wa vijana wakongwe kwenye BCBG.
    Katika show hii kwa upande wa makaba nae alisusa kabisa kupiga solo, akakaa back stage, mpaka mwishoni kabisa alipobembelezwa sana na wadau wa bcbg ndio akapanda stejini akapiga solo kwenye wimbo omba ambao hupendwa sana na wamama wa congo, tena hakua yule makaba tunaemjua, mcheshi, mchangamfu na mbwembwe nyingi stejini,bali alikua amenuna, mwenye hasira akipiga solo lake huku akiwa amewapa mgongo mashabiki!!mimi mwenyewe nilipoiona hii video enzi hizo 2000 kabla ya kujua kilichotokea nilimshangaa
    sana makaba kwa style ile ya upigaji gitaa huku amewapa
    mgongo mashabiki, niliona kama ilikua ni dharau!tafuta video ya live concert hii bora kabisa uangalie vituko hivyo vya prince makaba.

    NAWASILISHA

  71. peter says:

    Kwa kua sijaona mchango wa BANAWENGE BCBG nakupa taito ya kesho

    MANYUU 3 CHESII 1 upo papaaa Man wanatishaaa!! ETI wanasema wamecheza chini ya KIWANGO mashabiki wa MAN kaka…..

  72. peter says:

    MASHABIKI WA SPORT STAREHE MAN UNITED INATISHA!!PIUS ……TUBAKIZE STAREHE…..SPORT,,,,,,,??? HATUONI

  73. Simon F Mkenda says:

    Sport is where an entire life can be compressed into a few hours, where the emotions of a lifetime can be felt on an acre or two of ground, where a person can suffer and die and rise again on six miles of trails through Dar Es Salaam City park. Sport is a theater where sinner can turn saint and a common man become an uncommon hero, where the past and the future can fuse with the present. Sport is singularly able to give us peak experiences where we feel completely one with the world and transcend all conflicts as we finally become our own potential.

  74. Simon F Mkenda says:

    Sport is where an entire life can be compressed into a few hours, where the emotions of a lifetime can be felt on an acre or two of ground.

  75. Farid From Muscat says:

    Asalaam alaikum wapenzi wote wa ukumbi huu ,
    nimepata khabari kutoka kwa rafiki yangu mmoja aishie Europe kua Alain Prince Makaba amefiwa na Baba yake mzazi , je kuna yeyote mwenye khabari zaidi ?

  76. siza says:

    Kaka pius heshima yako mkuu…nitaomba kama unaweza
    kuchambua historia ya Quartier Latin walau kuanzia kipindi
    cha kina Bouro Mpela mpaka Fally Ipupa…

    Ahsante,
    Mdau India.

  77. Farid From Muscat says:

    Wazee wenzangu hebu nisaidieni kushangaa hapa au nyie mmewahi kuona kitu kama hiki kwa huyu jamaa Werrason http://www.youtube.com/watch?v=spShSvmYP2k&feature=related
    kisha tizameni na hii pia http://www.youtube.com/watch?v=d6rXc1mBhA0&feature=related
    Naomba maoni yenu kwa jinsi mlivyoitizama hii.

  78. alfred mbyopyo says:

    hallo sir
    nimekuwa nikifuatilia habari za muziki wa kongo kwenye mtandao huu,nafurahishwa sana na jinsi unavyotufumbua macho, mimi ni mpenzi wa bendi ya wenge musica bcbg kabla hajasambaratika na pia ni mpenzi wa bendi ya zaiko langa langa,kwa leo sina mengi ila nakushukuru kwa kutupa detail nyingi za wanamuziki wa kongo ambazo nilikuwa sizifahamu.

  79. victor kasanga says:

    Nashukuru saana kwa gazeti lenu kwani nimeweza mpaka kulisoma katika simu ya kiganjani

  80. YEKOLA LINGALA – JIFUNZE LINGALA
    LINGALA KISWAHILI

    ABALI AMEOA
    ABALUKI AMEGEUKA
    ABANGI ANAOGOPA
    ABEBA AMEHARIBIKA
    ABELA ALIUGUA
    ABELI AMEUGUA
    ABENDA ANAVUTA
    ABENGANI AMEFUKUZA
    ABENGI ANAITA
    ABENGWI ANAITWA
    ABETI AMEPIGA
    ABONGOLI AMEBADILISHA
    ABOSANI AMESAHAU
    ABOTAMI AMEZALIWA
    ABOTI AMEZAA
    ABOTOLI AMENYANG’ANYA
    ABOYI AMEKATAA
    ABUKI AMEVUNJA
    ABUNDI AMEPIGANA
    ABUNGI AMEPOTEA
    ALOBI ANASEMA
    ASALI AMEFANYA
    ASANZI AMEPIKA
    ASOTE AMERUKA
    ATALI ANAANGALIA
    ATANGI AMESOMA
    AVANDI ANAKETI
    AWA HAPA
    AWA TE’ SI HAPA
    AZANGI AMEKOSA
    BABOTI(MOBOTI) WAZAZI (MZAZI)
    BOKILA WAWINDAJI
    BALA (KOBALA) OA (KUOA)
    BALOBI (ALOBI) WANASEMA (ANASEMA)
    BANA (MWANA WATOTO (MTOTO)
    BANGA OGOPA
    BANGO WAO
    BASI (MWASI) WASICHANA
    BATO (MOTO) WATU (MTU)
    BELA UGUA
    BENGA ITA
    BIMA TOKA
    BENDA VUTA
    BISI BASI (ENGLISH BUS)
    BINO/BISO NYIYI/SISI
    BOBOTE UPOLE
    BOKILO MKWE (MAMA BOKILO MAMA MKWE)
    BOLIMBISI MSAMAHA
    BOLINGO MAPENZI
    BONDELA OMBA
    BONGO HIVIO
    BONI VIPI
    BOYE HIVI
    BOYE TE SIO HIVYO
    BUKA VUNJA
    BULA MWAKA
    EBALE MTO
    EBEBA IHARIBIKE
    EBEBI IMEHARIBIKA
    EBELE NYINGI
    EKEKO SANAMU
    EKOLI IMEKUWA/IMEMEA
    ELAMBA (BI) VAZI (MA)
    ELANGA SHAMBA
    ELOMBE KIJANA
    ELONGO PAMOJA
    ELONGWA IMETOKA
    ESANGA KISIWA
    FUNGOLA FUNGUA/FUNGUO
    KALA ZAMANI
    KANDA HASIRA
    KOBETA KUPIGA
    KOBINA KUCHEZA
    KOBOTA KUZAA
    KOKENDE KUENDA
    KOKOMA KUANDIKA
    KOKOMA KUFIKA
    KOKUFA KUFA
    KOLA KUKUA
    KOLALA KULALA
    KOLELA KULIA
    KOLIA KULA
    KOMBA FAGIA
    KOSEKA KUCHEKA
    KOTANGA KUHESABU
    KOTANGA KUSOMA
    KOTIKA KUACHA
    KOTINDA KUTUMA
    KOYAMBA KUKARIBISHA
    KOYEMBA KUIMBA
    KOYOKA KUSIKIA
    KOZANGA KUKOA
    KOZONGA KURUDI
    KOZUA KUPATA
    KUNA HUKO
    LALA LALA
    LAMBA PIKA
    LEMBA/LEMBISA KUCHOKA/KUCHOSHA
    LIBELA MILELE
    LIBOTA/MABOTA KIZAZI/VIZAZI
    LILOBA (MA) NENO (MA)
    LISUSU TENA
    LIYA KULA
    LOBA/LOBELA SEMA/KUSEMA
    LOBOKO MKONO
    LONGOLA ONDOA
    LONGWA TOKA
    LOSO MCHELE
    LOTA OOTA
    LUTU KIJIKO
    MABE MBAYA
    MABOKO (LO) MIKONO (MK)
    MAKOLO (LO) MIGUU (GU)
    MALAMU MZURI
    MALEMBE “UPOLE,POLE POLE”
    MALILI BARIDI
    MALOBA MANENO
    MAMA MAMA
    MAPOLONGO MAGOTI
    MASASI RISASI
    MATOI (LI) MASIKIO (SI)
    MAWA SHIDA/HURUMA
    MBELI KISU
    MBOTE SALAMU/HUJAMBO
    MBOKA NYUMBANI
    MBULA MVUA
    MBULA MWAKA
    MINGI MINGI
    MINO (LI) MENO (JI)
    MISO (LI) MACHO (JI)
    MOBANGE MZEE
    MOBIMBA MZIMA
    MOBU MWAKA
    MOKANO KIAPO/MAAGANO
    MOKUSE MFUPI
    MOLAI MREFU
    MONINGA RAFIKI
    MONOKO MDOMO
    MOKONZI KIONGOZI
    MOSALA KAZI
    MOSAPI (MI) KIDOLE (VI)
    MOSISA MSHIPA
    MOSUSU MWENGINE
    MOTEMA ROHO
    MOTO KICHWA
    MOTO PASSI KICHWA INAUMA
    NABOYI NIMEKATA
    NANDIMI NIMEKUBALI
    NGAI MIMI
    NGOLU NEHEMA
    NGUYA NGUVU ZA KIUNGU
    NKOLO MWENYE ENZI
    NYOSO YOTE
    NZAMBE MUNGU
    NZONGA RUDI
    OBALA UMEOA
    OBALUKI UMEGEUKA
    OBANDI UMEAANZA
    OBANGI UNAOGOPA
    OBANZI UNAFIKIRI
    OBOI UMEKATAA
    OBUNGI UMEPOTEA
    OFUNDI UMESHITAKI
    OKANGI UMEFUNGA
    OKIMI UMEKIMBIA
    OLALI UMELALA
    OLANDI UNAFUATA
    OLANGWI UMELEWA
    OLELI UMELIA
    OLONGWI UMETOKA
    OLOTI UMEOTA
    OSEKI UMECHEKA
    OVANDI UMEKETI
    SALA KEBA JIHADHARI
    SANGO HABARI
    SIMBA SHIKA
    SOKI IKIWA
    SOPELA MWAGIA
    TAMBUISA TEMBEZA
    TIKALI /ETIKALI KUBAKI/EMEBAKI
    YO MOTO WE MTU

    SWALI JIBU
    Mbote? Hujambo?
    Sango nini? Habari gani?
    Sango ya tongo? Habari za asubuhi?
    Sango ya moi Habari za mchana?
    Sango ya pokwa? Habari za jioni?
    Ozoli kokende wapi? Waenda wapi?
    Outi wapi? Watoka wapi?
    Nalingi yo Nakupenda
    Naboyi yo Nimekukataa
    Ee mbote Naam sijambo
    Sango malamu Habari njema
    Malamu Njema
    Nazali kokende na nzando Naenda sokoni
    Nauti na ndako Natoka nyumbani
    Nalingi yo te Sikupendi
    Naboyi yo te Sijakataa

    By
    https://www.facebook.com/shemeji

  81. ndugu zangu wote mwenye kutaka kufurahi na a click link hii halafu aniambie amefurahi vipi ni burudani ya zaidi ya saa nzima

  82. I almost never leave a response, but i did some searching and wound up here
    Maoni yako Spoti na Starehe. And I do have a couple of questions for you
    if you usually do not mind. Is it just me or
    does it look like some of the responses look as if
    they are coming from brain dead folks? :-P And, if you are writing on
    additional social sites, I’d like to keep up with anything fresh you have to post. Would you make a list of all of your communal pages like your Facebook page, twitter feed, or linkedin profile?

  83. I like it whenever people come together and share views. Great website, stick with
    it!

  84. Website hits says:

    It’s wonderful that you are getting ideas from this paragraph as well as from our argument made here.

  85. Somebody necessarily help to make critically posts I would state.
    That is the very first time I frequented your website page and so far?

    I amazed with the analysis you made to create this particular put up extraordinary.
    Great process!

  86. Keep on writing, great job!

  87. Your style is really unique in comparison
    to other folks I’ve read stuff from. Many thanks for posting when you have the opportunity, Guess I will just book mark this blog.

  88. I’m impressed, I have to admit. Rarely do I come across a blog that’s both educative and amusing, and without a doubt, you have hit the nail on the head. The problem is something that not enough men and women are speaking intelligently about. I’m very happy that I found this during my hunt for something relating to this.

  89. I’m truly enjoying the design and layout of your site. It’s
    a very easy on the eyes which makes it much more pleasant for me to come here and
    visit more often. Did you hire out a designer to create your
    theme? Great work!

  90. My spouse and I absolutely love your blog and find the majority of your post’s to be just what I’m looking for.
    can you offer guest writers to write content for you?
    I wouldn’t mind producing a post or elaborating on most of the subjects you write concerning here. Again, awesome web log!

  91. You really make it seem so easy along with your
    presentation however I in finding this topic to be really something that
    I think I would by no means understand. It seems too complicated and very large for me.

    I am looking ahead on your next publish, I’ll attempt to get the cling of it!

  92. isihaka issa says:

    Habari za leo,kwa habari ni kiboko,tena linatisha mengine ya nafata mkia,mimi pia huwa nalisoma kila sk.

  93. vzurfz vt,tkm says:

    Outstanding post however , I was wondering if you could write a litte more on this
    topic? I’d be very grateful if you could elaborate a little bit more. Cheers!

  94. φιλτρα νερου ανθρακα says:

    Simply wish to say your article is as surprising. The clarity in your post is simply
    cool and that i can think you are knowledgeable in this
    subject. Well along with your permission allow me to take hold of your feed to keep updated
    with coming near near post. Thank you a million and please carry on the rewarding work.

  95. jaket says:

    Undeniably believe that which you stated.

    Your favorite reason seemed to be on the web
    the simplest thing to be aware of. I say to you, I certainly get irked while people consider
    worries that they plainly don’t know about. You managed to hit the nail upon the top as well as defined out the whole thing without having side-effects , people could take a signal. Will likely be back to get more. Thanks

  96. amazon books says:

    You could certainly see your enthusiasm in the work you write.
    The sector hopes for more passionate writers like you who aren’t afraid to say how they believe. All the time follow your heart.

  97. Anonymous says:

    BARAKA N SWALLO (DIZZO DUMZI)
    kazi imekaa vizuri ongeza juhudi

  98. watu tuwe wastarabu hasa kwakupima chafya kwenye umati wa watu

  99. I like the helpful info you provide on your articles.
    I will bookmark your blog and test again here regularly.
    I’m somewhat sure I will be informed lots of new stuff right here! Best of luck for the next!

  100. hamad s says:

    nauza fiat na toyota

  101. What i don’t realize is in fact how you are no longer actually a lot more smartly-preferred than you may be right now. You’re so intelligent.
    You understand therefore significantly in the case of this subject, made me individually believe it from a lot of numerous angles.

    Its like women and men don’t seem to be interested until it’s something to accomplish with
    Woman gaga! Your personal stuffs outstanding. All the time take care of it up!

  102. Hurrah! Finally I got a weblog from where I can in fact take valuable data concerning my study and knowledge.

  103. Philadelphia says:

    I was very happy to find this great site. I wanted to
    thank you for your time for this fantastic read!! I definitely appreciated every bit of it and i also have you saved to fav to look at new stuff on
    your web site.

  104. Sonography Ultrasound Technician says:

    My relatives every time say that I am killing my time here at web, except I know I am getting experience every
    day by reading such good articles or reviews.

  105. Really pleased with your type of authoring actually, something tells
    me you may very well be a master! ? !

  106. Thank you for the good writeup. It in truth was a entertainment
    account it. Glance complex to more introduced agreeable from you!
    However, how could we keep up a correspondence?

  107. That is a very good tip particularly to those new to the blogosphere.
    Simple but very precise information… Thank you for sharing this one.
    A must read article!

  108. I every time spent my half an hour to read this webpage’s posts every day along with a cup of coffee.

  109. Dvj rob one says:

    Ningeomba kusema kwamba hilo swala la shule liendelee kuzungumziwa kabisa kwan hata mimi nasoma.shaooo

  110. This is precisely what I was looking for!
    Thanks a lot! My sole complaint is that it took me over an hour with 30
    different searches to find your web site. Why is high-quality
    content like this so far down in the google search results.
    It is beyond horrible.

  111. Wow that was odd. I just wrote an really long comment but after I clicked submit my comment didn’t show up. Grrrr… well I’m not writing all that over again.
    Regardless, just wanted to say wonderful blog!

  112. Amelie says:

    Awesome article.

  113. Very great post. I just stumbled upon your blog and wanted
    to mention that I’ve truly loved browsing your weblog posts. In any case I will be subscribing to your rss feed and I’m hoping you write once more soon!

  114. I go to see daily a few blogs and blogs to read content, except this
    website offers feature based articles.

  115. Remarkable things here. I’m very happy to look your article. Thank you a lot and I am having a look ahead to touch you. Will you please drop me a e-mail?

  116. Thanks for sharing your thoughts on werbeagentur. Regards

  117. oolong Tea says:

    I really like reading through a post that can make men and women think.
    Also, many thanks for allowing me to comment!

  118. I used to be recommended this website by means of my cousin.
    I am no longer certain whether this submit is written by way of him
    as nobody else know such special about my problem. You’re wonderful! Thank you!

  119. buy my house says:

    We’re a gaggle of volunteers and starting a brand new scheme in our community. Your site offered us with helpful info to work on. You have done a formidable process and our entire group will be grateful to you.

  120. Hey! I’m at work surfing around your blog from my new iphone 3gs! Just wanted to say I love reading through your blog and look forward to all your posts! Keep up the excellent work!

  121. Weight Loss says:

    Hey there I am so excited I found your blog page, I really found you by accident, while I was researching
    on Aol for something else, Anyways I am here now and would just like to say kudos for a marvelous
    post and a all round thrilling blog (I also love the theme/design),
    I don’t have time to go through it all at the minute but
    I have saved it and also added in your RSS feeds, so when I have time I
    will be back to read much more, Please do keep up the superb work.

  122. You really make it seem so easy with your presentation but I find this matter to be actually
    something that I think I would never understand. It seems
    too complicated and extremely broad for me. I am looking forward for your next post, I’ll try to get the hang of it!

  123. Because the admin of this site is working, no uncertainty very rapidly it will be famous, due to its feature contents.

  124. Hi to every one, the contents existing at this web page are really awesome for
    people experience, well, keep up the nice work fellows.

  125. homepage says:

    I quite like reading through an article that can make
    people think. Also, many thanks for allowing me to comment!

  126. Hiya folks, I am something of a zombie addict. I personally ended up
    looking over this page and so I absolutely enjoyed it.
    It offers several truly nice tips for me to absorb. I
    have to bring up, I’ve become depressed nowadays because my best friend isn’t with me.

    Looking through the internet gives me a tiny piece of mind .

    I’d love to say thanks to you with this awesome web post which helps pass the message in regards to zombies even more! I really was thinking about if you have got an e-mail opt-in list so I could routinely keep up to date on this site.

  127. Hey There. I found your blog using msn. This is an extremely well written article.
    I will make sure to bookmark it and come back to read more of your useful info.
    Thanks for the post. I will certainly return.

  128. next says:

    Hey there, You have done an incredible job. I’ll certainly digg
    it and personally suggest to my friends. I am confident they will be benefited from
    this web site.

  129. mwanza says:

    napendekeza muendelee kufanya kazi nzuri

  130. Heya i am for the first time here. I came across this board and I
    find It truly useful & it helped me out much.
    I hope to give something back and aid others like you helped me.

  131. Good way of describing, and good piece of writing to take data
    on the topic of my presentation topic, which i am going to convey
    in school.

  132. Greetings! Very helpful advice in this particular post!
    It’s the little changes that produce the largest changes.
    Thanks for sharing!

  133. Kiera says:

    Wonderful post however , I was wondering if you could write a
    litte more on this subject? I’d be very grateful if
    you could elaborate a little bit further. Appreciate it!

  134. Marietta says:

    Hey there! I know this is kind of off topic but I was wondering which blog platform are you using for this website?
    I’m getting fed up of WordPress because I’ve had issues with hackers and
    I’m looking at options for another platform. I would be awesome if you could point me
    in the direction of a good platform.

  135. Pasiasi manembe says:

    Kwanin cku huwek taarifa mbali mbali za wanamziki,naomba uendelee kutuhabarisha.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

Follow

Get every new post delivered to your Inbox.

Join 93 other followers

%d bloggers like this: