Tutu Kaludji aokoka, ageukia Muziki wa Injili

Mwanamuziki Nguli aliyewahi kutamba na bendi ya Wenge BCBG Tutu Kaludji ameokoka na sasa ameamua kumuimbia Mungu. Kaludji ambaye mbali ya kuwa atalaku namba moja wa Wenge BCBG alikuwa mtunzi pia na aliwahi kutamba na kibao kama Tchico Londonien.

Kaludji alipanda mdhabahuni kanisani huko Paris na kuungama dhambi akiongozwa na mchungaji mbele ya waumini na kutangazwa kaokoka rasmi. Nimeamua kuwa balozi wa Yesu alisema Kaludji huku akibubujikwa na machozi.

Kaludji ambaye mbali ya kuwa mwanamuziki wa Wenge BCBG pia alikuwa mmoja wa Share holder, Habari zaidi zinasema baada ya ungamo la toba Kaludji alisimama mbele na kutoa ushuhuda jinsi alivyoishi maisha yake ya kipagani na kusema sasa maisha ya kumtumikia shetani sasa basi ameamua kumrudia na kumtumiakia Mungu ambapo waumini walimshangilia kwa neremo na vifijo.

Katika historia ya muziki wa Kongo Kaludji anachukuliwa kama ni mmoja ya watu walioleta mageuzi kwa kuingiza ghani huku akiwa amempokea Robert Wunda Ikokota kwenye atalaku na wanamuziki wengine kuiga style hiyo ambayo mwenyewe aliwaita “Wana Kaludjist”. alijitambulisha kwenye ulimwengu wa muziki kama atalaku mwaka 1995 kwenye albamu ya JB Mpiana ya Feux de l’amour. Huyu ni mmoja wa wanamuziki wa kizazi cha nne cha muziki wa Congo ambaye ana nafsasi (Share) kwenye mageuzi ya muziki wa Congo na hatosahaulika haraka.

mwaka 1997 kundi la Wenge Musica liliposambaratika Kaludji aliamua kubaki kambi ya JB Mpiana ambapo waliendeleza mapambano na mwaka 2001 baadaye walipiga show kubwa sana yenye mafanikio Zenith Ufaransa. miaka 12 baadaye Kaludji aliamua kujitoa kwenye kundi la Wenge BCBG na kuanza kivyake ambapo alitoa albamu moja iliyojulikana kama “Paris Match” ambayo haikufanya vizuri kutokana na Promotion ndogo na hatimaye mwaka huu kuamua kuokoka.”

3 Responses to Tutu Kaludji aokoka, ageukia Muziki wa Injili

  1. Anonymous says:

    Umaarufu wa Caludgi ulianzia kwenye album ya Pentagon, Kabla ya hapo alishiriki kwenye album ya Makaba ya pile au face. Wewe kila kitu Mpiana.

  2. Papa Kasapira says:

    He is one of my favorite, i always count him as the best of all time .This is my top FIVE of best wanaofanya atalaku in congolese music
    1) Bileku mpasi
    2) Tutu caludgi( R Kelly)
    3) Bill Clinton Kalunji
    4) Brigade
    5) Nkozi wa Nkozi

    • Hadj Le Jbnique says:

      Duuh yani Katika list LE GRAND CHIBUTA ROBERTO EKOKOTA hayupo! anywayz kila mtu na mtazamo wake lakini.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: