Fimbo ya Bakadja; Mapenzi yanapofananishwa na Fimbo ya Mkoloni na Tshala Muana akimshirikisha Meje 30

Alipokaribia kufanya uchaguzi wa kwanza tangu aingie madarakani Rais Joseph Kabila aliwaandalia chakula na kuwaita wanamuziki wote wakubwa Ikulu ya Kinshasa na kuwaomba wamuunge mkono kwani Muziki unanafasi kubwa sana kwenye ushawishi nchini DRC. Baada ya chakula Rais Kabila alikuwa na mazungumzo na kila mmoja wao huku wakichanganyika na kupata vinywaji. Katika mazungumzo na Tshala Muana Malkia wa Mutuashi Rais kabila pamoja na mambo mengine alimuuliza ni vipi watafanya kurithisha muziki wao kwa vijana wadogo, na hapo ndipo Tshala Muana akaamua kumlea Meje 30 na kumtambulisha kwenye ulimwengu wa muziki wakatamba na vitu kama Delastage ambacho kinapendwa sana.

Hapa tunauangalia wimbo Fimbo ya Bakadja ambao Tshala Muana amemshirikisha Meje 30 tena, Wimbo huu unaelezea jinsi bidada shosti alivyoumizwa na penzi la mwanaume akifananisha maumivu yake na kiboko cha Bakadja, Bakadja enzi za ukoloni kama unakumbuka wakoloni walikuwa wakitoa adhabu ya viboko kwa waliokuwa wanashindwa kulipa kodi au kukaidi amri za viongozi, Na hawa wachapaji unakuta kwenye kijiji yuko mmoja ana anaogopwa mnooo!!!.

Adhabu zile zilikuwa ni za Viboko na unachapwa hadhani zilikuwa zinauma physically na emotionally kwa sababu zilikuwa zinadhalilisha sana fikiria mtu mzima unachapwa mbele ya watoto.

Mapenzi bado ni kitendawili na kila siku yamekuwa yakiimbwa na wanamuziki wengi ama kutokana na wao yaliyowakuta ama ndugu zao ama rafiki zao ama watu wao wa karibu. Meje 30 analalamika kwenye wimbo anamlalamikia huyo mwanaume na kuwaambia watu hata kwenye makaburi kuna waliokufa sababu ya mapenzi. ama kweli mapenzi yanaumiza na nyimbo kama hizi zitaendelea kuimbwa kila uchao kwani kadri siku zinavyokwenda mapenzi yanazidi kuwa kizungumkuti hasa haya ya Digital ndio balaa.

Nakuacha na wimbo huo sikiliza Rhumba hilo na nipe maono yako.

One Response to Fimbo ya Bakadja; Mapenzi yanapofananishwa na Fimbo ya Mkoloni na Tshala Muana akimshirikisha Meje 30

  1. john mtemi says:

    achana kabisa na ngoma iyooo nimekua nikiipenda sana toka nilipoiona huaga hainichoshi kiukweli huyo meja 30 anatisha na nimzuri sana bidada uyoo

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: