Likambo; Wimbo wa Werasson unaoelezea mateso baina ya wanandoa.

LIKAMBO maana yake : NENO,SHIDA,SHARI,Jambo

image

Wengi wetu tungekuwa tunaelewa maana ya nyimbo hizi za Congo ni wazi mapenzi yangekuwa makubwa zaidi na watu wangezipenda zaidi na zaidi kwani nyingi zinaongelea maisha ya kila siku ya wanadamu na nyingi zinaongelea mapenzi na ndio maana zikapewa jina la Bolingo ambalo linamaanisha mapenzi.

Katika utohoaji wa nyimbo za ki Congo leo nawaletea wimbo Likambo wake Werrason na Wenge Musica Maison Merre (WMMM). kama ulivyotoholewa kwa hisani kubwa ya mwenzetu Lubonji wa Lubonji, Merci mingi Papaa Lubonji.

Mama likambo ; likambo ; likambo té
Mama neno,maneno ila hamna neo
to vandi na ndaku yo kangueli ngai elongui
tupo nyumbani unanikunjia uso
esali nga m’passi nde essengueli na yeba oh na bengui na chambre po to solola na memi nde nguambo eh eh
Napatwa na hudhuni,napendelea kujua nini chakusibu,tafadhali njoo chumbani tupate kuzungumza, mambo ndo mambo eh
Oh fingui fingui ngai eh pé o beti ngai
Oh wanitukana na kunichafua pia wanipiga
na butu bana ba lamuki ba tuni ngai mama nini na zangui ndé maloba ya ko loba na bango m’passi eh
Usiku watoto wanaamka na kuanza kuniuliza mama nikitu gani kinaendelea, nakosa nini cha kuwajibu.taabu eh
Oh bwaki biloko na ngai na libanda na bala bala batu ba yé ko tuna ngai mama nini na zangui nde maloba ya ko loba na bango soni éh
Wanitolea mizigo yangu inje na kutupa barabarani watu wananiuliza mama kunanini nashindwa chakuwajibu aibu jamani eh
Oh parvenir ko belela ngai na balabala moyibi oh parvenir lisusu ko sambwisa ngai epayi ya bato et ngai ndumba eh
Unafikia kunitolea maneno machafu barabarani na kuniita mwizi, unafikia kunipakazia mbele ya umati eti mimi malaya
ndumba ya liboso et zalaka yo o yebaka té oh koma ko lala na ndaku na ba delestage
Malaya mkubwa ni wewe kamahujuagi hilo,unaanza kulala kwenye nyumba za mgao wa umeme
mbongo ya bileyi okoma ko tika epayi ya bana biloko na lambi a lingui lisusu ko lia té
Hela ya matumizi badala ya kuniachie mimi unawagea watoto chakula ninachopika hutaki hata kukiona
Libala ya ngai na yo é tikali sé ya bana ah na sali nyoso essengueli muasi ya libala a salaka na ndaku na ye kasi o lingui ngai té éh mobali ndoki éh
Ndoa yetu kwa sasa ipo kwa ajili ya watoto najitahidi niwezavyo kama mwanamke yeyote anaweza jitolea ili alinde ndoa yake ila naona hunipendi wewe mwanaume mchawi
nani a lessi mobali na ngai mbuma mabé a lingui ko yokela lisusu ngai té soki na meki ko loba a ko tuta ngai a ko tuta tuta tuta tuta ngai a ko tuta ngai lokola pondu
Nani kamlisha mume wangu limbwata!!! leo hii hataki kunisikia nikithubutu kumuuliza jambo ndo ntabondwa,kupigwa na kutwangwatwangwa kama kisanvu.
Na eboka mutu té yo mbanda bika pender bika pender awa yo kangui ya ngai molongani na kati ya kusu okomisa yé lokola mwana mosala kitunga na wenzi
Sijamkosea mtu mie, wewe mkemwenza umejiona umefika,umefika unanichukulia mume wangu na kumfunga kiuchawi kawa kama mfanyakazi wako kapu lakuendea nalo gengeni.
il faut kaka a memela yo mbetu o lalaka yendé a tanda yango ba sani nyoso yé mutu a sokolela yo eko yebana eh ko yebana eh ko yebana eh ko yebana oh mama !
yeye ndie kakununulia kitanda na ndie pia anayo kazi ya kutandika,tutayajua tutayajua itajulikana tuu oh mama!
ASANTENI

One Response to Likambo; Wimbo wa Werasson unaoelezea mateso baina ya wanandoa.

  1. Prince SAB Werrasonique says:

    Samahani,

    Nadhani mwanzo ni Papa Likambo (ikiwa maana kuwa Sauti ya Igwe inasimama kama mama).

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: