JEAN BEDEL MPIANA WA TSHIKUTA (JB MPIANA)

Na Lubonji wa Lubonji

Muite vyovyote BIN ADAM,SOUVERAIN PREMIER,PAPA CHERI,LE MARÉCHAL MUKULU,LA STAR DU RÉEL,HÉEO NATIONAL,SALVADORA DE LA PATRIA,L’HOMME QUI A MIS DE L’EAU DANS LE COCO,L’EAU QUI A SUCRÉ LA BANANE,MOTO PAMBA,MWANA CONGO,L’ENFANT DU PAYS,L’ÉTOILE DE DIEU,MOKONZI YA BA WENGÉ,LEADER CHARISMATIQUE,LEADER YA BA OEUVRES, MOKONZI YA FIKIN…

Leo nitawaletea Historia fupi ya Mwanamuziki JB Mpiana kama ilivyoandika na Shabiki Lubonji wa Lubonji, Kuna mengi sana yameshasemwa kuhusu JB Mpiana lakini hii ni moja ya historia zake ambazo zimewekwa kwenye kumbukumbu na mashabiki wake kwa ushirikiana na vyanzo mbalimbali.

Pichani ni JB Mpiana akiwa na mwanaye Kipenzi Daida Mpiana.

JB MPIANA kazaliwa tarehe 2/06/1967 mjini KANANGA mkoa wa KASAI (katikati mwa Inchi ya CONGO.

Mtoto wa Mzee Mpiana na Mama LUSAMBO Agnès,

Siku mbili baada ya kuzaliwa kwake, wazazi wake wakaamua kuhamia kwenye Mji Mkuu wa KINSHASA.

Mwaka 1981 kama tulivyo fahamishwa kwenye sehemu zilizo pita, JB MPIANA akiungana na wenzake WERRASON na kadhalika, waliunda Group WENGE MUSICA 4×4.

JB MPIANA katokea kuwa mwanamuziki nyota kwenye Group WENGE MUSICA,na hapo baadae kateuliwa kama Raisi wa Group. hadi sasa yeye na WERRASON ndo wanaonekana kama ma Iconic figure wa Group WENGE MUSICA.

Ni mmoja katiyao aliewezesha WENGE MUSICA kuingia katika Historia ya Muziki huko ZAÏRE (CONGO) kwa sababu :

1.Ni wa kwanza katika Generation yake kupewa tuzo binafsi la Dhahabu kutokana na wimbo wake wa MULOLO Mwaka 1988.

2.Kateuliwa mwimbaji bora Inchini ZAÏRE Mwaka 1991

3.Ni wakwanza kati ya wanamuziki wa kizazi kipya huko CONGO kufanya SHOO kwenye Kumbi za kifahari Mjini PARIS (OLYMPIA na ZÉNITH).

4.Ni kijana wa kwanza kwa wale wa umri wake ambae kapewa tuzo la GOLDEN RECORD (DISK)

JB MPIANA ni mmoja kati ya wanamuziki wa huko CONGO amabae kapewa tuzo nyingi huku bado akiwa na Umri mdogo :

-Mwaka 1988 akiwa bado na miaka 21 kapewa tuzo la mtunzi wa wimbo bora (MULOLO)

-Mwaka 1991 akiwa na miaka 24 kateuliwa mwimbaji bora

-Mwaka 1999 akiwa na miaka 32 kapewa tuzo la Golden Record (DISK) kutokana na Album yake ya LES FEUX DE L’AMOUR iliyotolewa mwaka 1997.

JB MPIANA kashika record ya kuwa kijana mwana muziki mwenye kua na Umri mdogo (CONGO) kufanya SHOO kabambe kwenye kumbi za ZÉNITH,OLYMPIA,PALAIS OMNISPORTS DE BERCY,Mjini PARIS.

JB MPIANA kafanya SHOO kabambe pia kwenye kumbi za ELYSÉE MONTMARTRE,BATACLAN,DOCK EIFFEL hapohapo PARIS,

Kwenye PALAIS DE CONGRÈS Mjini LIÈGE (BELGIUM)

Na kwenye ukumbi wa MEDLEY Mjini MONTRÉAL huko CANADA.

Baada ya mgawanyiko wa WENGE MUSICA 4×4,mwaka 1997, JB MPIANA kawa na kundi lake la WENGE MUSICA “LES ANGES ADORABLES”akiwa pamoja na ALAIN MAKABA,BLAISE BULA,ALAIN MPELA,TUTU KALUDJI,ROBERTO EKOKOTA,AIMELIA yaani baadhi ya wanamuziki wote wa WENGE MUSICA asilia.

Papo hapo JB MPIANA na kundi lake wakaenda Ulaya ku rekodi ALBUM ya TITANIC amabayo inadhihirisha mgawanyiko wa kundi la WENGE MUSICA 4×4.

Utamsikia JB MPIANA akisema “IL N’Y A RIEN C’EST L’HOMME QUI A PEUR” HAMNA LOLOTE NIWOGA TUU UNAO WASHIKA.

ALBUM TITANIC ina nyimbo 10 :

1. Titanic Tutu Callugi/Wenge BCBG

2. RDC JB Mpiana

3. Barakuda Alain Makaba

4. Omba JB Mpiana

5. Proces Mambika Alain Mpela

6. Likala Moto Blaise Bula

7. Tour Eiffel Titina Mbwinga Alcapone

8. Champion Kapangala JB Mpiana

9. Liberation Aimelia Lias

10. Serge Palmier Burkina Fasso

Mwaka 1999 kamayalivyo andikwa hapo juu,JB MPIANA kafanya SHOO kabambe Mjini PARIS kwenye Kumbi za ZÉNITH na OLYMPIA.

Baadae kasema hataki tena kudumbwiza kwenye ukumbi bali kwenye viwanja,ndipo mwaka huohuo kashuka Mjini COTONOU huko BENIN na kafanya Shoo kabambe.

Baada ya hapo kaja dumbwiza Mjini KINSHASA kwenye STADE DE MARTYRS watu zaidi ya 85000 waliudhuria…

Mwaka huo 1999 JB MPIANA katoa Album SINGLE yake akaipa jina

Y’A PAS MATCH Y’A PAS PHOTO ikiwa na nyimbo 2 :

1. Y’a pas match, Y’a pas photo JB Mpiana

2. Papito Mbala (Version 2) JB Mpiana

Mwaka 2000 JB MPIANA katoa ALBUM yake ya pili ya SOLO

Pichani JB Mpiana akiwa na Mke wa Debs Demukalinga jijini Dar Es Salaam Hivi Karibuni.

T H ( TOUJOURS HUMBLE) ikiwa na Volume 2 na nyimbo 16 :

Volume 1

No Titre Auteur(s) Durée

1. TH (Toujours Humble) JB Mpiana

2. Walay Danico JB Mpiana

3. Education JB Mpiana

4. Sultan de Bruneil Kaskinto JB Mpiana

5. Dis-moi Amour JB Mpiana

6. Rose verte JB Mpiana

7. Grâce à toi Germain JB Mpiana

8. Jeanpy Pipina JB Mpiana

9. 48 Heures Gecoco JB Mpiana

10. Bye Bye Julie JB Mpiana

Volume 2

No Titre Auteur(s) Durée

1. Mohamed Kaniansy JB Mpiana

2. Aminata Sylla JB Mpiana

3. Kinshasa JB Mpiana

4. Bye Bye Julie (version disco) JB Mpiana

5. Lauréat’s 2000 JB Mpiana

6. Acappella

Sifa nyingi zilimwendea JB MPIANA kutokana na ALBUM hii na ikamwezesha kupata kwa mara ya pili tuzo la GOLDEN RECORD (DISK) pia na tuzo nyingine nyingi :

-Mwimbaji bora,-Album bora,-Wimbo bora “48 Heures GECOCO”

-Mtunzi Bora “wimbo Grace à toi Germain”

-Mwanamuziki Bora.

Masterpiece hii ilifanya JB MPIANA aweke Mguu wake kwenye World Music, na pia kajifungua kwenye aina mbalimbali ya Muziki kama vile : RAP,SALSA,

Hebu pata uondo kwa kusikiliza nyimbo zifwatazo (WALAY DANICO,EDUCATION,SULTAN DE BRUNEI,DIS MOI AMOUR,LA ROSE VERTE,BYE BYE JULIE,AMINATA SYLLA.

Mwaka 2000 mwezi wa nane hadi kufikia mwaka 2001 mwezi wa Inne,

JB MPIANA na kundi lake wakaanza kufanya SHOO mbalimbali mjini KINSHASA,mwishowe wakafaanikiwa kusafiri na kwenda Nchi mbalimbali duniani ambako walifanya zaidi ya SHOO 30. walienda FRANCE,BELGIUM,HOLLAND,GERMANY,SWISS,IRELAND,UK, na CANADA.Wakamalizia dhiara yao Nchini CHAD amabapo walifanya SHOO kabambe 3.

Itaendelea Jumatano…

3 Responses to JEAN BEDEL MPIANA WA TSHIKUTA (JB MPIANA)

  1. Farid 4x4 says:

    Mzee wa Danico huyu hatasahaulika kabisa katika ulimwengu wa muziki tunampenda sana.

  2. Prince George says:

    Raha ya muziki unaoshabikia kuujua na kuwafahamu pia wanamuziki wenyewe,Mercii mingi Papaa Lubonji wa Lubonji endelea kutufahamisha kwa yale yote unayoyafahamu,RESPECT

  3. Silas Kisusi says:

    Heko kwako kaka Lubonji wa Lubonji kwa kazi nzuri ya kuchambua maisha na mafanikio ya bana Wenge mussica.Nadhani Jb kuanzisha Wenge mussica Les Anges Adorables huku akiwaacha akina Werrason,Adolphe na Masela ilikuwa ni sehemu kuu ya mgawanyiko na kusababisha kuanguka kwa baadhi ya wanamuziki wengne wa Wenge original waliokosa mafanikio?

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: