Mr Paul na The Okapi Guitar band ya Australia

 

Sundeck Paul

Kama kawaida Spoti Starehe inapenda kukukumbusha wanamuziki ambao walivuma na pengine hawajulikani wako wapi wanafanya nini, tuliwahi kufanya mahojiano na Mr Paul, Mr.Paul ambaye jina lake kamili ni Paul Mbena hivi sasa anaishi nchini Australia akiwa ameoa na ana mtoto mmoja, pia ni muajiriwa anafanya kazi kama Case Manager katika Brain Injury Rehabilitatioun Unit, Liverpool hospital huko huko Australia na bado anaendeleza muziki akiwa na kundi la Okapi Guitars, safari hii tulitaka kujua mengi kuhusu kundi hili ndipo nilipomuuliza Okapi Guitars na akina nani na wameanza lini kazi ya muziki?

Okapi Guitars imeanza lini?

Mr Paul: The Okapi Guitars ni Afropop bendi ya muda mrefu (since 1990s)  hapa Sydney. Mimi nilijiunga nayo mwishoni mwa mwaka jana November 2011 nikiwa mwaka wa mwisho Melborune University. Okapi Guitars wana historia ya muda mrefu katika medani ya muziki wa Kiafrika. Wamekuwa wakipiga  Zimbabwean chimurenga to Kenyan classics, to West African hi-life and afrobeat. The Okapi Guitars, kabla ya mimi kujiunga nao, wame-share stage na bands kama the  Mahotella Queens (South Africa), Tchico Tchicaya (Congo), na Oliver Mtukudzi na Thomas Mafumo (Zimbabwe)

Hivyo kujiunga kwangu na the Okapi Guitras ni nafasi kwangu kutangaza muziki wa Kiswahili toka Tanzania. 

IMG_1251

Kuna wananmuziki wangapi?

Mr Paul: The Okapi Guitars ina jumla ya manamuziki watano, pamoja na mimi kama lead singer. Wengine ni:

· John-Rhythm guitar

· Bernhard – Lead guitar

· Sigi- Bass guitar

· Chris- Drummer 

 

Paul_Mbenna_and_the_Okapi_Guitar_Band_compressed

Mr Paul akiwa na The Okapi Guitars

Je Kuna mkataba wowote kati yako na kundi hili? 

Mr Paul: Hakuna mkataba wowote kati yangu na the Okapi Guitars. Pia hakuna mkataba kati ya the Okapi Guitars na any of its members. Hii ni kwa sababu, wanamuziki wote wa the Okapi Guitars band wanachukulia musiki kama hobbie, usually tunapiga muziki weekends. Fortunately, kila member wa bendi ana kazi nyingine nje ya muziki. For instance, mimi (Paul) ni Case Manager katika Brain Injury Rehabilitatioun Unit, Liverpool hospital, John (Rhythm Guitar) ni Researcher, Bernard (Lead Guitar) ni High School Teacher, Sigi (Bass Guitar) ni Disability Worker, na Chris (Drummer) yupo katika field ya logistics.

Pia nilitaka kujua kama kwa sasa yuko chini ya Label yeyote yeye ama hilo kundi la Okapi Guitar

Mr Paul: Kwa sasa the Okapi Guitar band inarekodi kazi zake chini ya the Cut Snake records, ambayo inamilikiwa na John (rhythm guitarist). Pia, John ni founder member wa the Bembeya Association, ambayo mara nyingi huusika na kuandaa gigs kwa ajili ya the Okapi guitars. Mapato toka katika records na gigs hutumika kusaidia gharama za usafiri wa vyombo to/from festivals etc.

IMG_1252

Unawezaje ku balance muda wa kazi na shughuli za muziki ukizingatia maisha ya huko nje ni mchakamchaka?

Mr Paul: Kazi yangu ni 9 AM to 5PM on Mon- Friday. Hivyo, muziki siku za Jomamosi na Jumapili ni nafasi nzuri ya kukutana na ndugu, jamaa na marafiki maeneo ya starehe na kupumzisha akili. Kujibu swali lako, ni kwamba, muziki haujaanza kula muda wa kazi so far. Rather, muziki unasaidia kuondoa stress nilizozichanga siku za kazi.

Mr Paul alikuwa mmoja wa wanamuziki waliounda kundi la Four Crewz Flavour ambalo lilikuwa na wanamuziki wanne na baadaye walitawanyika na kila mmoja akatoka kivyake, Mr Paul alitamba sana miaka ya 90 na miaka ya 2000 kabla ya kwenda nje kwa masomo na kuendeleza maisha huko, tunamtakia maisha mema na ametoa wito kuwa atasambaza kazi zake na watu wataweza kumsikiliza redioni hivi karibuni.

10062012370 small

DSCN8125

Mr Paul akiimba kwa hisia akiwa na kundi la Okapi Guitar

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: